Tuesday, July 5, 2022

ఆరోపణలకు ఆధారాలు ఇవ్వని TDP నేతలు

పాలకపక్షంపై ప్రతిపక్షం ఆరోపణలు చేయడం సహజం. ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రతిపక్ష పార్టీ పాత్ర చాలా కీలకమైనది. ప్రతిపక్షం ఎంత సమర్ధవంతంగా, ఎంత అలెర్ట్ గా ఉంటే ప్రభుత్వ పనితీరు అంత మెరుగ్గా ఉంటుంది. పాలకపక్షం తప్పులు చేస్తుందని కాదు. పాలనలో తప్పులు జరగకుండా చూడాల్సిన బాధ్యత ప్రతిపక్షానిది. అందుకే ప్రతిపక్షం నిరంతరం అప్రమత్తంగా ఉండాలి. ప్రభుత్వ తప్పులను, వైఫల్యాలను ఎండగడుతూ ఉండాలి.

అయితే టీడీపీ విషయంలో ప్రతిపక్షం అంటే వేరు. తాను పాలకపక్షంలో ఉంటే ప్రతిపక్షానికి మాట్లాడే హక్కు లేదు అంటుంది. తానే ప్రతిపక్షంలో ఉంటే నిత్యం అసత్య ఆరోపణలు చేసి ప్రజల దృష్టి మళ్ళించేందుకు ప్రయత్నం చేస్తుంది. ఇప్పుడు జగన్మోహన్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రిగా ఉండడాన్ని అసలు జీర్ణించుకోలేకపోతోంది. అందుకే బురదజల్లి కడుక్కోమనే పద్దతి అనుసరిస్తోంది.
తప్పులు జరిగితే, అవినీతి జరిగితే ఆరోపణలు చేయడం, విమర్శించడం సహజమే కానీ, తప్పులు చేసి వాటిని పాలకపక్షానికి అంటగట్టడం, ప్రభుత్వాన్ని అస్థిరపరిచే లక్ష్యంతో కుట్రలు చేయడం, తిరిగి ఆరోపణలు చేయడం ఇప్పుడు ప్రతిపక్షంగా టీడీపీ చేస్తున్నపని.


దేవాలయాలపై దాడులు లేదా విధ్వంసకర చర్యలు ఈ కోవలోకే వస్తాయి. టీడీపీ నేతలు, కార్యకర్తలే దేవాలయాలపై దాడులు చేయడం, లేదా దేవతా విగ్రహాలు ధ్వంసం చేయడం తిరిగి ప్రభుత్వంపై ఆరోపణలు చేయడం సాక్ష్యాధారాలతో సహా దొరికిపోయింది.
ఎక్కడ, ఏ రూపంలో ఎలాంటి కుట్రలు అయినా చేయడం తిరిగి అధికార పార్టీపై, రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై, పోలీసులపై ఆరోపణలు చేయడం పరిపాటి అయింది.


తాజాగా డ్రగ్స్ రవాణా విషయంలో ఎలాంటి ఆధారాలు లేకుండానే టీడీపీ నేతలు అధికారపార్టీపై, ముఖ్యమంత్రిపై, రాష్ట్ర పోలీసు యంత్రాంగంపై ఆరోపణలు చేస్తున్నారు. చంద్రబాబు నాయుడుతో సహా టీడీపీ నేతలంతా డ్రగ్స్ రవాణా అంశాన్ని ఇప్పుడు రాజకీయం చేస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలోనే టీడీపీ నేత ధూళిపాళ నరేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై, పోలీసులపై ఆరోపణలు చేశారు.
ప్రభుత్వంలోని పెద్దలు, పోలీసులు కలిసే డ్రగ్స్ రవాణా చేస్తున్నారని తీవ్ర ఆరోపణలు చేశారు. అయితే, తన ఆరోపణలకు ఆధారాలు చూపాలని పోలీసులు ఆయనకు నోటీసులు ఇచ్చారు. ఇప్పుడు తాను చేసిన ఆరోపణలకు ధూళిపాళ నరేంద్ర ఆధారాలు చూపాలి. లేదంటే బేషరతుగా క్షమాపణ చెప్పాలి. అలాంటి సత్సంప్రదాయాన్ని టీడీపీ నాయకత్వం పాటిస్తుందా లేక ఆధారాలు చూపం, ఆరోపణలు మాత్రమే చేస్తాం అంటూ తన విధానాన్ని కొనసాగిస్తుందా చూడాలి.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

తాజా వార్తలు

బోయ‌పాటి నెక్ట్స్ ప్రాజెక్ట్ ఎవ‌రితో?

ప్ర‌స్తుతం తెలుగు సినిమా హీరోల ప‌రిస్తితి ఎలా ఉందంటే ... సిన్మా హిట్ట‌వ‌డం పాపం అమాంతం రెమ్యూన‌రేష‌న్లు పెంచేస్తున్నారు. త‌మ మీద అంత బ‌డ్జ‌ట్ వ‌ర్కౌట్ అవుతుందా లేదా అని కూడా చూడ‌డం...

ఆంధ్ర ప్రదేశ్ కొత్తగా నష్టపోయింది ఏమీ లేదు, కానీ… 

శనివారం ఉదయం నుండి దేశంలో విస్తృతంగా చర్చ జరిగింది. కేంద్ర హోమ్ మంత్రిత్వ శాఖ ఈనెల 17న ఓ సమావేశం జరుగుతోంది అని, ఆంధ్ర ప్రదేశ్ విభజన చట్టం 2014కు సంబంధించిన అంశాలపై...

రిపీట్ అవుతున్న కాంబో

పూరీ జ‌గ‌న్నాథ్ విజ‌య్ దేవ‌ర‌కొండ కాంబో రిపీట్ అవుతోంద‌న్న వార్త కొంత ఇండ‌స్ట్రీలో ఉత్సాహం నింపుతోంది. నిజానికి వీరిద్ద‌రి కాంబినేష‌న్ లో ర‌డీ అవుతున్న లైగ‌ర్ ఇంకా షూట్ మిగిలే ఉంది. అయితే...

ప‌వ‌న్ ని రెచ్చ‌గొడుతున్న ఆర్జీవీ

భీమ్లానాయ‌క్ పాన్ ఇండియా మూవీగానే కాదు పాన్ వ‌ర‌ల్డ్ మూవీగా రిలీజ్ చేయాల‌ని ప‌వ‌ర్ స్టార్ ప‌వ‌న్ క‌ళ్యాణ్ ను ఉద్దేశించి ట్వీట్ల ప‌రంప‌ర కొన‌సాగిస్తున్నారు ఆర్జీవీ.ఏపీ ప్ర‌భుత్వం సినిమా టిక్కెట్ల వ్య‌వ‌హారంలో...

దొంగ డిగ్రీతో ప్రభుత్వాన్ని మోసం చేసిన అశోక్ బాబు 

ఆంధ్రప్రదేశ్ లో ఉద్యోగ సంఘాల నేతగా విస్తృత ప్రచారం పొంది ఆ తర్వాత టీడీపీ తరపున ఎమ్మెల్సీ అయిన పరుచూరి అశోక్ బాబును సిఐడి పోలీసులు అరెస్టు చేయడాన్ని ఇప్పుడు టీడీపీ నేతలు...

విరాట‌ప‌ర్వం మార్చిలో …

నిర్మాణం పూర్తి చేసుకుని విడుద‌ల తేదీ కూడా ప్ర‌క‌టించేసిన త‌ర్వాత కోవిడ్ సెకండ్ వేవ్ కార‌ణంగా వాయిదా ప‌డ్డ విరాట‌ప‌ర్వం సినిమా మార్చిలో లైన్ లో పెట్టేయాల‌ని సురేష్ బాబు భావిస్తున్న‌ట్టు స‌మాచారం. వేణు...

ఏపీలో సినీ పరిశ్రమ అభివ్రుద్ది చెందాలి సిఎం జగన్

గత కొద్ది రోజులుగా ఏపీ ప్రభుత్వానికీ సినిమా పరిశ్రమకూ మధ్య జరుగుతున్న చర్చకు ముగింపు పలకాలని ఏపీ ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్ రెడ్డి భావించారు. అదే ఉద్దేశ్యంతో ఇండస్ట్రీ అగ్రహీరోలను పిల్చి ఫీడ్ బ్యాక్...

తరలివచ్చిన తెలుగు సినిమా 

ముఖ్యమంత్రి వై ఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డిని కలిసేందుకు తెలుగు సినిమా అగ్రనేతలు తరలి వచ్చారు. జగన్మోహన్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత మూడేళ్ళకు తప్పని పరిస్థితుల్లో వారు వచ్చారు. సహజంగా తెలుగు...

అలియా భట్ లుక్ మారింది

సాధారణంగా హీరోయిన్లు ... తాము ఏ హీరోతో సినిమా చేస్తుంటే ఆ హీరోని పొగడ్తల్లో ముంచెత్తుతూ ఉంటారు. అలాగే తాము చేయబోయే సినిమాల్లో హీరోల గురించీ అడపాదడపా గుర్తు చేసుకుంటూ ఉంటారు. కానీ ఇప్పుడు...

బాబూ పవనూ ఎన్ని సినిమాలు లైన్లో పెడతావూ?

పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ తో సినిమా చేయడానికి మరో నిర్మాత దర్శకుడు రడీ అంటున్నారు. ఆ నిర్మాత ఎవరో కాదు కోనేరు సత్యనారాయణ. డైరెక్టరూ ఆ కాంపౌండ్ మనిషే. రమేష్ వర్మ....