Wednesday, January 26, 2022

ఆరోపణలకు ఆధారాలు ఇవ్వని TDP నేతలు

పాలకపక్షంపై ప్రతిపక్షం ఆరోపణలు చేయడం సహజం. ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రతిపక్ష పార్టీ పాత్ర చాలా కీలకమైనది. ప్రతిపక్షం ఎంత సమర్ధవంతంగా, ఎంత అలెర్ట్ గా ఉంటే ప్రభుత్వ పనితీరు అంత మెరుగ్గా ఉంటుంది. పాలకపక్షం తప్పులు చేస్తుందని కాదు. పాలనలో తప్పులు జరగకుండా చూడాల్సిన బాధ్యత ప్రతిపక్షానిది. అందుకే ప్రతిపక్షం నిరంతరం అప్రమత్తంగా ఉండాలి. ప్రభుత్వ తప్పులను, వైఫల్యాలను ఎండగడుతూ ఉండాలి.

అయితే టీడీపీ విషయంలో ప్రతిపక్షం అంటే వేరు. తాను పాలకపక్షంలో ఉంటే ప్రతిపక్షానికి మాట్లాడే హక్కు లేదు అంటుంది. తానే ప్రతిపక్షంలో ఉంటే నిత్యం అసత్య ఆరోపణలు చేసి ప్రజల దృష్టి మళ్ళించేందుకు ప్రయత్నం చేస్తుంది. ఇప్పుడు జగన్మోహన్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రిగా ఉండడాన్ని అసలు జీర్ణించుకోలేకపోతోంది. అందుకే బురదజల్లి కడుక్కోమనే పద్దతి అనుసరిస్తోంది.
తప్పులు జరిగితే, అవినీతి జరిగితే ఆరోపణలు చేయడం, విమర్శించడం సహజమే కానీ, తప్పులు చేసి వాటిని పాలకపక్షానికి అంటగట్టడం, ప్రభుత్వాన్ని అస్థిరపరిచే లక్ష్యంతో కుట్రలు చేయడం, తిరిగి ఆరోపణలు చేయడం ఇప్పుడు ప్రతిపక్షంగా టీడీపీ చేస్తున్నపని.


దేవాలయాలపై దాడులు లేదా విధ్వంసకర చర్యలు ఈ కోవలోకే వస్తాయి. టీడీపీ నేతలు, కార్యకర్తలే దేవాలయాలపై దాడులు చేయడం, లేదా దేవతా విగ్రహాలు ధ్వంసం చేయడం తిరిగి ప్రభుత్వంపై ఆరోపణలు చేయడం సాక్ష్యాధారాలతో సహా దొరికిపోయింది.
ఎక్కడ, ఏ రూపంలో ఎలాంటి కుట్రలు అయినా చేయడం తిరిగి అధికార పార్టీపై, రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై, పోలీసులపై ఆరోపణలు చేయడం పరిపాటి అయింది.


తాజాగా డ్రగ్స్ రవాణా విషయంలో ఎలాంటి ఆధారాలు లేకుండానే టీడీపీ నేతలు అధికారపార్టీపై, ముఖ్యమంత్రిపై, రాష్ట్ర పోలీసు యంత్రాంగంపై ఆరోపణలు చేస్తున్నారు. చంద్రబాబు నాయుడుతో సహా టీడీపీ నేతలంతా డ్రగ్స్ రవాణా అంశాన్ని ఇప్పుడు రాజకీయం చేస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలోనే టీడీపీ నేత ధూళిపాళ నరేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై, పోలీసులపై ఆరోపణలు చేశారు.
ప్రభుత్వంలోని పెద్దలు, పోలీసులు కలిసే డ్రగ్స్ రవాణా చేస్తున్నారని తీవ్ర ఆరోపణలు చేశారు. అయితే, తన ఆరోపణలకు ఆధారాలు చూపాలని పోలీసులు ఆయనకు నోటీసులు ఇచ్చారు. ఇప్పుడు తాను చేసిన ఆరోపణలకు ధూళిపాళ నరేంద్ర ఆధారాలు చూపాలి. లేదంటే బేషరతుగా క్షమాపణ చెప్పాలి. అలాంటి సత్సంప్రదాయాన్ని టీడీపీ నాయకత్వం పాటిస్తుందా లేక ఆధారాలు చూపం, ఆరోపణలు మాత్రమే చేస్తాం అంటూ తన విధానాన్ని కొనసాగిస్తుందా చూడాలి.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

తాజా వార్తలు

సై అంటున్న మాస్ మహారాజా…

క్రాక్‌ హిట్‌ తర్వాత రవితేజ నటించిన సినిమా ఖిలాడి. రమేష్‌ వర్మ దర్శకుడు. డింపుల్‌ హయతి, మీనాక్షి చౌదరి హీరోయిన్స్‌ కాగా... ఇప్పటికే టీజర్.. మూడు పాటలు రిలీజ్ అయ్యాయి. తెలుగు సినిమాగా...

మల్టీ స్టారర్లు కావు ఫ్యామ్లీ స్టారర్లు

ఇద్దరు హీరోలు కలిసి నటిస్తే సినిమాకి బిజినెస్ పెరుగుతుంది. డబుల్ స్టార్డమ్‌తో ఓపెనింగ్స్‌ కూడా పెరుగుతాయి. కానీ ఇమేజ్‌ లెక్కలతో మల్టీస్టారర్స్‌కి వెనకాడుతున్నారు టాలీవుడ్ స్టార్లు. దీంతో ఫ్యామిలీ స్టారర్స్‌ వైపు వెళ్తున్నారు...

వైష్ణవ్ గట్టు ఎక్కుతాడా?

వైష్ణవ్‌ తేజ్ 'ఉప్పెన' సినిమాతో హీరోగా లాంచ్ అయ్యాడు. బుచ్చిబాబు సనా దర్శకత్వంలో పల్లె ప్రేమకథగా రూపొందిన ఈ సినిమాలో వైష్ణవ్‌తేజ్‌ కొంచెం బరువైన పాత్రనే పోషించాడు. అయితే ఈ ఆశి క్యారెక్టర్‌లో...

వారసులు వస్తున్నారు కాచుకోండి

ఇండస్ట్రీకి వారసుల ఎంట్రీ కొత్తేమి కాదు. సౌత్‌ నుంచి మొదలుపెడితే నార్త్‌ వరకు బోల్డంతమంది వారసత్వపు హీరోలు కనిపిస్తారు. అయితే తెలుగులో ఈ ఇయర్‌లోనే అరడజను వరకు వారసులు హీరోలుగా మారారు. ఇప్పటికే...

పవర్ స్టార్ దీ మెగాస్టార్ రూటే …

వకీల్ సాబ్ తో తన స్టామినా స్ట్రాంగే అని ప్రూవ్ చేసేసుకున్న పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ ... వరుసగా సినిమాలు కమిట్ అవడం మొదలుపెట్టాడు. 2023 మార్చి లోపు కనీసం రెండు...

ఓటీటీ నీ ఒణికిస్తున్న అఖండ

అఖండ రిలీజై 50 రోజులు దాటినా మాస్ జాతరకు కామానే గానీ... ఫుల్‌స్టాఫ్‌ పడలేదు. కంటిన్యూ అవుతూనే వుంది. నిన్నటివరకు థియేటర్స్‌లో.. ప్రస్తుతం ఓటీటీలో అఖండ సృష్టిస్తున్న హవా అంతా ఇంతాకాదు.. ఓటీటీలో...

ప్రభుత్వ వ్యవస్థలన్నీ బ్రష్టు పట్టించిన ఉద్యోగులు 

నిత్యం జీతాలకోసమో, అదనపు సదుపాయాలకోసమో లేక పని భారం పెరిగిందనో ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు సమ్మెలు చేస్తుంటారు. ఎక్కడా ఏ ప్రభుత్వ ఉద్యోగి కూడా ప్రజలకు సదుపాయాలు లేవనో, మరే ఇతర ప్రజా సమస్యపైనో పోరాటం చెయ్యరు. ప్రపంచం తల్లకిందులైనా, ప్రక్రుతి ఆగ్రహించినా,...

హిట్టు పడితే చాలు

ఒక్క హిట్‌ పడితే రెమ్యునరేషన్‌ అమాంతం పెరిగిపోతుంది. స్టార్‌డమ్‌ వస్తే ఆలెక్కే వేరు. అయితే కొందరు హీరోయిన్స్ విషయంలో సక్సెస్‌ లేకపోయినా రెమ్యునరేషన్‌కు రెక్కలొస్తాయి. వరుసగా ఐదు హిట్స్‌తో పూజా హెగ్డేకు వచ్చిన...

ప్రభాస్ జోరు

ప్రభాస్‌ చేస్తున్న సినిమాల లిస్ట్‌ చాలా పెద్దదే. 2023 వరకు ఖాళీ లేనంత బిజీగా చేతిలో సినిమాలున్నాయి. సలార్‌... ఆదిపురుష్‌... నాగఅశ్విన్‌... సందీప్‌ వంగా సినిమాలు లైన్లో వున్నాయి. ఇవన్నీ పూర్తికావడానికి రెండేళ్లు...

అన్నీ వాయిదాలే!

కరోనా జీవితాలనే కాదు.. సినిమాలను చిందరవందర చేసేసింది. ముందుగా అనుకున్న డేట్‌కు ఒక్క సినిమా రావడం లేదు. పోస్ట్‌పోన్‌ చేసి మళ్లీ రిలీజ్‌ డేట్‌ ఫిక్స్‌ చేసుకుంటే.. మరో సినిమాతో క్లాష్‌ తప్పడం...