Wednesday, January 26, 2022

రాజీనామా సవాల్ ను మే14 వరకూ వాయిదా వేసుకున్న రఘురామ 

నర్సాపురం లోక్ సభ సభ్యుడు రఘురామ కృష్ణంరాజు తన రాజీనామా సవాల్ ను మరోసారి పొడిగించారు. మొదట జనవరి 7న తన పార్లమెంటు సభ్యత్వానికి, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేస్తా అంటూ తన అను’కుల’ మీడియాకు లీకులిచ్చారు. ఆ తర్వాత జనవరి నెలాఖరు నుండి ఫిబ్రవరి 5 వరకు పార్లమెంటు బడ్జెట్ సమావేశాలు ఉన్నాయని, ఆ సమావేశాల తర్వాత రాజీనామా చేస్తానని ప్రకటించారు. ఇప్పుడు తాజాగా మే 14 తర్వాత రాజీనామా చేస్తా అంటూ కొత్త మెలిక పెట్టారు. రాజీనామా చేస్తా, మళ్ళీ పోటీ చేసి రికార్డు మెజారిటీతో గెలుస్తా అంటూ సవాలు చేసిన రఘురామ కృష్ణంరాజు వరుసగా వాయిదా వేస్తూ వస్తున్నారు.


వాయిదా వేసుకున్న ప్రతిసారీ తాను తన పార్టీ నాయకత్వానికి ఒక అవకాశం ఇస్తున్నా అంటూ ఉత్తరకుమార ప్రగల్భాలు పలుకుతున్నారు. గెలిచే సత్తా ఉంటే, రికార్డు మెజారిటీ సాధించే ధైర్యం, విశ్వాసం ఉంటే ఇలా వాయిదాలు వేసుకోవడం ఎందుకు? ఏకంగా రాజీనామా చేయొచ్చుగా? పైగా అనేక సందర్భాల్లో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ నాయకత్వం అసమర్ధ నాయకత్వం అని ప్రకటిస్తూ వచ్చిన రఘురామ కృష్ణంరాజు ఇప్పుడు మళ్ళీ తన రాజీనామాకు నాయకత్వ సమర్థతతో ముడిపెట్టడం ఎందుకు?
ఇన్నేళ్ళుగా రాజకీయాల్లో ఉన్నానని చెప్పుకుంటూ తిరుగుతున్న రఘురామ కృష్ణంరాజు ఇప్పటికి వామపక్ష పార్టీలు తప్ప అన్ని పార్టీలచుట్టూ తిరిగారు. ఇన్నేళ్ళలో ఏ పార్టీ కూడా ఆయనకు కనీసం అసెంబ్లీ టిక్కెట్టు కూడా ఇవ్వలేదు. ఆయన కూడా స్వంతంగా ఎక్కడా పోటీ చేసి గెలిచిందీ లేదు. చివరికి 2019 లో జగన్మోహన్ రెడ్డి భిక్షతో నర్సాపురం పార్లమెంటు సభ్యుడిగా గెలిచిన రఘురామ కృష్ణంరాజు గెలిచిన ఆరోనెల నుండే పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి, సహచర పార్లమెంటు సభ్యులపై తీవ్రస్థాయిలో ఆరోపణలు చేస్తూ ప్రతిపక్ష టీడీపీకి అనుకూలంగా పనిచేయడం మొదలు పెట్టారు. అప్పటి నుండి నేటివరకు నిత్యం కుల మీడియాలో సొంత పార్టీ నాయకత్వంపై, ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్ రెడ్డిపై ఆరోపణలతో పాటు వ్యక్తిగత వ్యాఖ్యలు కూడా చేసి తన చిల్లర బుద్ధిని, లేకితనాన్ని చాటుకుంటున్నారు.


తాను ఏ పార్టీ సింబల్ పై గెలిచి పార్లమెంటు సభ్యుడు అయ్యారో ఆ పార్టీకి, పార్టీ నాయకత్వానికి వ్యతిరేకంగా బహిరంగ విమర్శలు చేస్తూ తెరచాటున టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుకు అనుకూల రాజకీయం చేస్తున్నారు. అయితే ఆ పార్టీని విమర్శిస్తూ సమర్ధించుకుంటున్న రఘురామ కృష్ణంరాజు ఆ పార్టీ పెట్టిన భిక్షను మాత్రం వదులుకోలేక పోతున్నారు. ఆ పార్టీ ఇచ్చిన పదవి, ఆ పదవితో లభించే అవకాశాలను వాడుకుంటూనే ఆ పార్టీ నాయకత్వాన్ని నిత్యం విమర్శిస్తూ ప్రతిపక్షాలకు అనుకూలంగా రాజకీయం చేయడం ఆయనకే చెల్లింది. ఈ దిగజారుడు తనాన్ని కూడా తనకు అనుకూలంగా మార్చుకుంటే జనం చూస్తూ ఊర్కోవడానికి ఇవి ఈనాడు, ఆంధ్ర జ్యోతి మాత్రమే ఉన్న రోజులు కావు. ఇవి సోషల్ మీడియా విస్తృతంగా ఉన్న రోజులు.


ఇక రాజీనామా చేసిన తర్వాత తనకోసం రాష్ట్రంలో అన్ని ప్రాంతాల నుండి వందలాదిగా ప్రజలు నర్సాపురం వచ్చి పనిచేస్తారని కూడా రఘురామ కృష్ణంరాజు ఉత్తరకుమార ప్రగల్భాలు పలుకుతున్నారు. అంతటితో ఆగక ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్ రెడ్డి సొంత నియోజకవర్గం అయిన పులివెందుల నుండి కూడా రెడ్డి కుల ప్రతినిధులు తనకు ప్రచారం చేయడానికి వస్తారని చెప్పుతున్నారు. అసలు రెడ్డి అనేది కులం కాదని, అది ఒక గుర్తింపు అని, చివరికి జగన్మోహన్ రెడ్డి కానీ, అయన తండ్రి రాజశేఖర్ రెడ్డి కానీ, ఆపైన రాజారెడ్డి కానీ రెడ్డి కులం వారు కాదని, వారు కాపులని చెప్పారు. అలాగే ఆయన రాష్ట్రంలో, ప్రత్యేకించి అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీలోని రెడ్లను తిట్టని రోజు లేదు. ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్ రెడ్డిని, పార్లమెంటు పార్టీ నేత విజయసాయి రెడ్డిని, ప్రభుత్వ సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణా రెడ్డిని కేంద్రంగా చేసుకుని తీవ్రస్థాయిలో విమర్శలు చేస్తున్నారు. అలాంటిది కడప జిల్లా పులివెందుల నియోజకవర్గం నుండి రెడ్డి సామాజిక వర్గానికి చెందిన వారు వచ్చి తన విజయం కోసం పనిచేస్తారు అని చెప్తుంటే ఆయన గాలిలో మేడలు ఏ స్థాయిలో కడుతున్నారో అర్ధం చేసుకోవచ్చు.

ఇంత ధైర్యం, విశ్వాసం ఉంటే వాయిదాలు వేయకుండా వెంటనే రాజీనామా చేసి తన సత్తా చాటుకోవచ్చు. అంతే కానీ ఏవో మంగళవారం సాకులు చూపి మద్దెల ఓడు అన్న కబుర్లు చెపితే జనం నవ్వుతారు అని కూడా లేకపోతే ఏం చేయగలం?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

తాజా వార్తలు

సై అంటున్న మాస్ మహారాజా…

క్రాక్‌ హిట్‌ తర్వాత రవితేజ నటించిన సినిమా ఖిలాడి. రమేష్‌ వర్మ దర్శకుడు. డింపుల్‌ హయతి, మీనాక్షి చౌదరి హీరోయిన్స్‌ కాగా... ఇప్పటికే టీజర్.. మూడు పాటలు రిలీజ్ అయ్యాయి. తెలుగు సినిమాగా...

మల్టీ స్టారర్లు కావు ఫ్యామ్లీ స్టారర్లు

ఇద్దరు హీరోలు కలిసి నటిస్తే సినిమాకి బిజినెస్ పెరుగుతుంది. డబుల్ స్టార్డమ్‌తో ఓపెనింగ్స్‌ కూడా పెరుగుతాయి. కానీ ఇమేజ్‌ లెక్కలతో మల్టీస్టారర్స్‌కి వెనకాడుతున్నారు టాలీవుడ్ స్టార్లు. దీంతో ఫ్యామిలీ స్టారర్స్‌ వైపు వెళ్తున్నారు...

వైష్ణవ్ గట్టు ఎక్కుతాడా?

వైష్ణవ్‌ తేజ్ 'ఉప్పెన' సినిమాతో హీరోగా లాంచ్ అయ్యాడు. బుచ్చిబాబు సనా దర్శకత్వంలో పల్లె ప్రేమకథగా రూపొందిన ఈ సినిమాలో వైష్ణవ్‌తేజ్‌ కొంచెం బరువైన పాత్రనే పోషించాడు. అయితే ఈ ఆశి క్యారెక్టర్‌లో...

వారసులు వస్తున్నారు కాచుకోండి

ఇండస్ట్రీకి వారసుల ఎంట్రీ కొత్తేమి కాదు. సౌత్‌ నుంచి మొదలుపెడితే నార్త్‌ వరకు బోల్డంతమంది వారసత్వపు హీరోలు కనిపిస్తారు. అయితే తెలుగులో ఈ ఇయర్‌లోనే అరడజను వరకు వారసులు హీరోలుగా మారారు. ఇప్పటికే...

పవర్ స్టార్ దీ మెగాస్టార్ రూటే …

వకీల్ సాబ్ తో తన స్టామినా స్ట్రాంగే అని ప్రూవ్ చేసేసుకున్న పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ ... వరుసగా సినిమాలు కమిట్ అవడం మొదలుపెట్టాడు. 2023 మార్చి లోపు కనీసం రెండు...

ఓటీటీ నీ ఒణికిస్తున్న అఖండ

అఖండ రిలీజై 50 రోజులు దాటినా మాస్ జాతరకు కామానే గానీ... ఫుల్‌స్టాఫ్‌ పడలేదు. కంటిన్యూ అవుతూనే వుంది. నిన్నటివరకు థియేటర్స్‌లో.. ప్రస్తుతం ఓటీటీలో అఖండ సృష్టిస్తున్న హవా అంతా ఇంతాకాదు.. ఓటీటీలో...

ప్రభుత్వ వ్యవస్థలన్నీ బ్రష్టు పట్టించిన ఉద్యోగులు 

నిత్యం జీతాలకోసమో, అదనపు సదుపాయాలకోసమో లేక పని భారం పెరిగిందనో ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు సమ్మెలు చేస్తుంటారు. ఎక్కడా ఏ ప్రభుత్వ ఉద్యోగి కూడా ప్రజలకు సదుపాయాలు లేవనో, మరే ఇతర ప్రజా సమస్యపైనో పోరాటం చెయ్యరు. ప్రపంచం తల్లకిందులైనా, ప్రక్రుతి ఆగ్రహించినా,...

హిట్టు పడితే చాలు

ఒక్క హిట్‌ పడితే రెమ్యునరేషన్‌ అమాంతం పెరిగిపోతుంది. స్టార్‌డమ్‌ వస్తే ఆలెక్కే వేరు. అయితే కొందరు హీరోయిన్స్ విషయంలో సక్సెస్‌ లేకపోయినా రెమ్యునరేషన్‌కు రెక్కలొస్తాయి. వరుసగా ఐదు హిట్స్‌తో పూజా హెగ్డేకు వచ్చిన...

ప్రభాస్ జోరు

ప్రభాస్‌ చేస్తున్న సినిమాల లిస్ట్‌ చాలా పెద్దదే. 2023 వరకు ఖాళీ లేనంత బిజీగా చేతిలో సినిమాలున్నాయి. సలార్‌... ఆదిపురుష్‌... నాగఅశ్విన్‌... సందీప్‌ వంగా సినిమాలు లైన్లో వున్నాయి. ఇవన్నీ పూర్తికావడానికి రెండేళ్లు...

అన్నీ వాయిదాలే!

కరోనా జీవితాలనే కాదు.. సినిమాలను చిందరవందర చేసేసింది. ముందుగా అనుకున్న డేట్‌కు ఒక్క సినిమా రావడం లేదు. పోస్ట్‌పోన్‌ చేసి మళ్లీ రిలీజ్‌ డేట్‌ ఫిక్స్‌ చేసుకుంటే.. మరో సినిమాతో క్లాష్‌ తప్పడం...